Local Bulletins

Serikali yaanza kuwahesabu wanyamapori katika kaunti ya Wajir.

Picha;Hisani

Na Radio Jangwani,

Serikali imeanzisha shughuli ya kuhesabu wanyamapori wanaoishi katika kaunti Ya Wajir kama njia moja ya kuimarisha mali asili katika maeneo hayo.
Hata hivyo kaunti hiyo ambayo hujivunia kuwepo kwa Aina ya twiga ambaye hufahamika kama “Somali Giraffe” inakabiliwa na changamoto za uwindaji haramu na pia ukame, huku Mamia ya wanyama hao wakisemekana kufariki katika kipindi Cha mwaka moja uliopita.
Twiga huyo hupatikana kila kona ya kaunti hiyo.
Kuhesabiwa huko ni kufuatia agizo la rais Uhuru Kenyatta la kutadhmini idadi ya maliasili kote nchini, zoezi hilo likitarajiwa kuleta manufaa kwa maeneo ambayo sekta ya kitalii imekuwa ikidorora.
Joseph Gathua ni mmoja wa wanasayansi wanaochukua data ya idadi ya wanyamapori kaunti ya Wajir.
Mwenyekiti wa uhifadhi kaskazini mashariki sharmarke sheikh takriban twiga 2000 wanapatikana kaunti ya Wajir.
Hata hivyo, mamia ya twiga waliangamia mwaka jana kutokana na uwindaji haramu ambao umekithiri na hali ya ukame.
Mwaka jana wakazi walieneza uvumi kwamba nyama ya twiga ni tiba ya virusi vya corona hali iliyosababisha wanyama hao kuuwawa.
Afisa mkuu wa shirika la kuhifadhi wanyamapori nchini kituo cha Wajir Kirimi Mbaka amesema wametia mbaroni zaidi ya watu 10 baadhi yao wakihukumiwa kifungo cha miaka 7 gerezani.

10 Comments

  1. Wonderful website. Plenty of helpful info here. I?¦m sending it to some pals ans additionally sharing in delicious. And certainly, thanks on your effort!

  2. http://viagrasv.online# buy viagra online canada
    buy real viagra online

  3. Woah! I’m really enjoying the template/theme of this website.
    It’s simple, yet effective. A lot of times it’s tough to get that “perfect balance” between usability and visual appeal.

    I must say you’ve done a great job with this. Also, the blog loads very fast
    for me on Safari. Superb Blog!

  4. Hello there, just became aware of your blog through Google, and found that it’s truly informative. I am gonna watch out for brussels. I will appreciate if you continue this in future. Many people will be benefited from your writing. Cheers!

  5. optimum post, i like it

  6. WOW just what I was searching for. Came here by searching for website

  7. Do you have a spam problem on this site; I also am a blogger, and I was wanting to know your situation; we have created some nice practices and we are looking to swap strategies with other folks, why not shoot me an e-mail if interested.

  8. Hi, tidy internet site you have presently. https://gaydatingzz.com/

Leave a Comment

Your email address will not be published.

Subscribe to eNewsletter